Trưa 17/10, Ban Chỉ huy PCTT-TKCN huyện Bình Sơn (Quảng Ngãi) cho biết, khoảng gần 1 giờ sáng cùng ngày, lốc xoáy kèm theo mưa lớn đã làm tốc mái 93 căn nhà của người dân ở 5 xã trên địa bàn huyện.
Báo Thanh Niên cho biết, trong đó, tại xã Bình Thạnh có 33 căn nhà bị tốc mái, xã Bình Chánh 26 nhà, Bình Đông 7 nhà, Bình Nguyên 21 nhà và xã Bình Khương 6 nhà.
Ngoài ra còn nhiều bảng hiệu, mái hiên các tiệm, quán của người dân bị hư hại.
![tốc mái](https://cdn.mucnews.com/wp-content/uploads/2021/10/anh-chup-man-hinh-2021-10-17-luc-143912.png)
![tốc mái 1](https://cdn.mucnews.com/wp-content/uploads/2021/10/anh-chup-man-hinh-2021-10-17-luc-143851.png)
![tốc mái 2](https://cdn.mucnews.com/wp-content/uploads/2021/10/anh-chup-man-hinh-2021-10-17-luc-143845.png)
Một người dân bị thương gãy khớp ngón tay là ông Trần Văn Tâm (53 tuổi, ở thôn Thanh Trà, xã Bình Khương) đã được đưa đi điều trị.
Ngoài ra, báo VietNamNet thông tin, từ tối ngày 16 đến sáng 17/10, trên địa bàn huyện Bắc Trà My và Nam Trà My (tỉnh Quảng Nam) có mưa rất lớn gây ngập lụt, sạt lở đất, chia cắt giao thông ở nhiều nơi.
![ngập đường](https://cdn.mucnews.com/wp-content/uploads/2021/10/anh-chup-man-hinh-2021-10-17-luc-143754.png)
Tại huyện Bắc Trà My, ở ngã ba cầu ông Tích (thị trấn Trà My, huyện Bắc Trà My) gần khu giao thủy giữ suối chợ và sông Trường bị ngập sâu. Tất cả cầu ngầm ở các tuyến giao thông liên xã đều bị nước lũ băng qua, giao thông tê liệt.